Bambanci tsakanin Beraye da Beraye

Baya ga gaskiyar cewa beraye da beraye sun bambanta, sun kasance wasu 'yan wasu bambance-bambance ne tsakanin su. Yana da mahimmanci a san waɗannan bambance-bambance saboda ƙoƙarin ku na kula da ƙoshin ƙarfi zai yi nasara sosai lokacin da kuka fahimci kowane ɗayan waɗannan kwari, halayensu, abubuwan da suke so, da sauransu. Abin da ke aiki don sarrafa ɓeraye ba lallai ne ya yi aiki don sarrafa berayen ba. Ga dalilin:

Mouse da Bera

Ofayan mahimmancin bambance-bambance a cikin halayyar tsakanin beraye da beraye shine cewa ɓeraye suna da sha'awa kuma beraye suna da hankali:

 

Bera yana da hankali kuma zai zaɓi ya guji sababbin abubuwa a cikin hanyar sa har sai ya sami lokacin da zai saba da kasancewar su a wurin. Saboda wannan, kuna buƙatar sanya tarko mara kyau a cikin hanyar bera kafin saka saɓon bera a can.

Beraye, a gefe guda, suna da sha'awar gaske kuma zasu bincika sabon abu. Don haka dole ne ku yi akasin haka a gare su: Sanya tarkon kuma sanya shi daidai cikin hanyar sa. A zahiri, idan baku kama komai ba a thean kwanakin farko, to tabbas tarkon yana cikin inda bai dace ba kuma ya kamata a motsa shi.

Sauran bambance-bambance tsakanin beraye da beraye sune:

Beraye

Rayuwa da Kiwo

Beraye sun fi son cin hatsi da tsire-tsire, amma za su ci kusan komai.

Bera zai gina gidansa a ɓoyayyen wuri kusa da tushen abinci. Zai yi amfani da kusan kowane abu mai laushi ko takarda mai yankakke mai kyau.

A cikin shekara 1, beran mata 1 na iya yin kiwo har zuwa litter 10 na matasa 5 zuwa 6 - Wannan ya kai beraye bezin dozin 5 a cikin shekara guda!

DA - waɗannan offspringa 60an 60 na iya fara haifuwa da kansu cikin ƙasa da makonni 6.

Beraye yawanci suna rayuwa kusan watanni 9 zuwa 12 (sai dai idan mun fara kama su!).

Motsi

Beraye na iya tsayawa kan ƙafafun kafa na baya - wanda ke taimaka wa wutsiyoyi. Suna yin wannan don cin abinci, faɗa, ko kuma gano inda suke.

Beraye masu ƙwarewa ne masu tsalle-tsalle, masu ninkaya, da masu hawa hawa - har ma suna iya hawa daskararru, a tsaye.

 

Masu gudu ne masu sauri. Motsawa a kan dukkan ƙafafu huɗu, suna riƙe da jelarsu a miƙe don daidaitawa. Amma idan sun firgita - kawai sai su fita kai tsaye!

Mouse baya dare - yana aiki sosai daga faduwar rana har zuwa wayewar gari. Ba sa son fitilu masu haske, amma wani lokacin za su fito da rana neman abinci ko kuma idan gidansu ya rikice.

Zai iya zamewa ta cikin ramin inci 1/4 da rata - mafi ƙanƙanta fiye da yadda ya yiwu.

Linzamin kwamfuta na iya tsalle inci 13 da tsayi tare da wayoyi, igiyoyi, da igiyoyi.

Sauran Bayanai na Mouse

Consideredaƙƙarfan Gida ana ɗauka ɗayan manyan Inan Mamaye 100 na "Mummunan Duniya".

Beraye suna tsoron beraye! Wannan saboda beraye zasu kashe kuma su cinye beraye. Saboda wannan, warin bera na iya zama mai ƙarfi mai hanawa ga beraye da shafar halayensu.

Beraye, kansu, suna da ƙanshin musky.

Ba su da launi, amma sauran hankulansu - ji, ƙanshi, dandano, da taɓawa - suna da sha'awar gaske.

Ana iya samun beraye a gida da waje, a cikin birane da yankunan karkara.

Alamomin kasancewar beraye sun hada da: zubewa, cizon yatsa da waƙoƙi.

Beraye

Rayuwa da Kiwo

Beraye za su ci kusan komai, amma sun fi son sabo da hatsi da nama.

Beraye suna buƙatar oci 1/2 zuwa 1 na ruwa a kowace rana. Idan basu sami wannan a cikin abincin da suke ci ba, dole ne su nemi ruwa.

 

Ba kamar ɓeraye ba, waɗanda ba kasafai suke yin kabbara ba, beraye za su yi ta haƙa ƙarƙashin gine-gine, tare da shinge, da ƙarƙashin shuke-shuke da tarkace.

Bera mace na iya samun litter 6 har zuwa matasa 12 a shekara. Wadannan berayen 70+ na iya fara kiwo lokacin da suka kai watanni 3.

Beraye sun fara yin farko a bazara.

Beraye na iya rayuwa har zuwa shekaru 1-1 / 2.

Motsi

Beraye na iya shiga cikin gini ta rami kaɗan kamar inci 1/2 a diamita.

Arewararrun masu ninkaya ne, don haka, ee, gaskiya ne cewa beraye zasu zauna cikin magudanan ruwa kuma zasu iya shiga cikin gine-gine ta hanyar magudanar ruwa ko bayan gida

Bera zai hau don zuwa abinci, da ruwa, ko kuma masauki.

Za su bi hanyoyin yau da kullun da hanyoyi a kowace rana. Idan an saita sababbin abubuwa a cikin hanyarta, zata yi duk abin da zata iya don guje mata.

Beraye yawanci suna zama tsakanin ƙafa 300 na sheƙarsu ko burrow.

Bayanin Bera

Alamomin kasancewar bera su ne kwarkwata, cizon hakora, waƙoƙi, hanyoyin jirgin ruwa da ramuka.

Kamar beraye, beraye ba dare bane, basu da gani sosai, kuma suna da mahimmancin hankali na ƙanana, dandano da ji.

Idan aka kwatanta da beraye, beraye sun fi girma, suna da fur, kuma suna da girman kai da ƙafa.

Mafi yawan nau'in bera a Amurka sune berayen Norway da beran rufin. Wadannan biyun ba sa jituwa, kuma za su yi yaƙi da juna har zuwa mutuwa. Berayen Norway galibi suna samun nasara.

Amma, saboda berayan Norway suna zama a cikin ƙananan benaye na gine-gine da berayen rufi a cikin benaye na sama, dukansu na iya cinye gini iri ɗaya a lokaci guda.


Post lokaci: Aug-12-2020